Ma'adini na Gidan Gida:

MICQ tana samar da nau'i nau'in nau'i na kayan gilashi guda uku: Fused Quartz / Synthetic Quartz Silica / IR Quartz. Ta hanyar aiki mai zurfi na ƙwararrun, kuma ya samar da samfurori / ƙayyade kayan samfurori don aikace-aikace a fannin masana'antu, likita, hasken wuta, dakin gwaje-gwaje, kamfanoni, sadarwa, fasaha, kayan lantarki, shafi da sauransu.

• Nau'ikan nau'ikan nau'i na nau'i na nau'i nau'i nau'i guda guda ɗaya Mechanical / Abubuwa na jiki:

Property Karin bayani Property Karin bayani
yawa 2.203g / cm3 Shafin Farko 1.45845
Ƙarfin ƙarfi > 1100Mpa Hanyar haɓakar thermal 5.5 × 10-7cm / cm. ℃
lankwasawa ƙarfi 67Mpa Ƙinƙasa batun zazzabi 1700 ℃
Tensile Ƙarfin 48.3Mpa Halin zafin jiki na ɗan gajeren lokaci 1400 ℃ ~ 1500 ℃
Ruwan Poisson 0.14 ~ 0.17 Halin zafin jiki na dogon lokaci 1100 ℃ ~ 1250 ℃
Modular Rubutun 71700Mpa Resistivity 7 × 107Ω.cm
Gidan Taɗi 31000Mpa Ƙarfin Dielectric 250 ~ 400Kv / cm
Mohs Taurin kai 5.3 ~ 6.5 (Siffar Mohs) Ƙunar Dielectric 3.7 ~ 3.9
Ƙaddamarwa Point 1280 ℃ Ƙarƙashin maɗaukaki na Dielectric <4 × 104
Specific Heat (20 ~ 350 ℃ 670J / kg ℃ Ƙarawar hasara na Dielectric <1 × 104
Ƙararrakin Tsaro (20 ℃) 1.4W / m ℃

• Hakkin Kasa (ppm):

Sinadarin Al Fe Ca Mg Yi Cu Mn Ni Pb Sn Cr B K Na Li Oh
Fused

ma'adini

16 0.92 1.5 0.4 1.0 0.01 0.05 0.2 1.49 1.67 400
Synthetic Quartz Silica 0.37 0.31 0.27 0.04 0.03 0.03 0.01 0.5 0.5 1200
Ƙananan maɓalli na Intrared 35 1.45 2.68 1.32 1.06 0.22 0.07 0.3 2.2 3 0.3 5

• Yanayin Gano (Gyarawa)%:

Wurin Nuna (nm) Roba da aka Saka silica (JGS1) Haɗin Fartz (JGS2) Infrared Optical Quartz (JGS3)
170 50 10 0
180 80 50 3
190 84 65 8
200 87 70 20
220 90 80 60
240 91 82 65
260 92 86 80
280 92 90 90
300 92 91 91
320 92 92 92
340 92 92 92
360 92 92 92
380 92 92 92
400-2000 92 92 92
2500 85 87 92
2730 10 30 90
3000 80 80 90
3500 75 75 88
4000 55 55 73
4500 15 25 35
5000 7 15 30

• Umurni na Kasa:

  1. tsarki: Tsarki ya zama muhimmin mahimmanci na gilashin ma'adini. Abubuwan SiO2 a cikin gilashin silica na musamman sun fi 99.99%. Abubuwan SiO2 a madaidaicin gilashin ma'adini sune sama da 99.999%.
  2. Hanyar aiki: Idan aka kwatanta da gilashin siliki na yau da kullum, gilashin zazzabi mai haske yana da kyakkyawar haske a cikin dukkanin ɗakun ma'adinai. A cikin ɓangaren ƙwayar filayen infrared da bayyane, maɗaukaki na gilashin quartz ya fi kyau gilashi. A cikin launi na ultraviolet na musamman musamman na gajeren nau'i na ultraviolet, gilashin ma'adini yana da kyau fiye da sauran.
  3. Harkokin zafi: Abubuwan da ke cikin gilashin quartz sun haɗa da ƙarfin zafin jiki, kwanciyar hankali na ɗumi, ƙarancin yanayi a zazzabi mai zafi, takamaiman zafi da haɓakar thermal, kaddarorin lu'ulu'u (wanda aka fi sani da crystallization ko permeability) da kuma yawan canjin yanayin zafin jiki. Matsakaicin haɓakar haɓakar zafin gilashin ma'adini shine 5.5 × 10-7cm / cm ℃ kamar 1/34 na jan ƙarfe & 1/7 na borosilicate. Ana amfani da waɗannan halaye a fagen gani na tabarau na gani, taga mai tsananin zafin ciki da kuma wasu samfuran da ke buƙatar ƙwarewa ga canjin yanayi zuwa mafi ƙarancin. Gilashin ma'adini kamar yadda haɓakar haɓaka ƙarami ne ƙarami, yana da tsayayyar ƙarfin girgizar zafin jiki mai zafi, gilashin ma'adini mai haske a cikin makera a ℃ 1100 ℃ a ƙarƙashin dumama mintina 15, sannan a cikin ruwan sanyi, wanda zai iya tsayayya da zagaye na 3-5 ba tare da fashewa ba. Matsayin laushi na gilashin ma'adini yana da girma sosai kamar gilashin ma'adini mai haske shine 1730 ℃, don haka ci gaba da amfani da zafin jiki na ma'adini shine 1100 ℃ -1200 ℃, 1300 ℃ za'a iya amfani dashi a cikin ɗan gajeren lokaci.
  1. Kayan aikin injiniya: Gilashin ƙaramin gwanin abu mai kyau ne. Sanya lafiyarta daidai yake da nau'in 30 na yumburan acid, 150 sauye-nau'in nickel chromium da kuma yumbu na gari a babban zazzabi da kuma yawancin kayan aiki na acid yana da mahimmanci sai dai hydrofluoric acid da 300 ℃ phosphate. Gilashin ma'adini bazai iya rushewa ta sauran rushewar acid ba, musamman sulfuric acid, nitric acid, hydrochloric acid da ruwa regia a high zafin jiki.
  1. Mechanical property: Gidajen kayan inji na gilashin quartz suna kama da wadanda ke cikin sauran tabarau, kuma ƙarfinsu ya dogara ne akan ƙananan ƙananan kwalliya a gilashi. Ƙarfin ƙarancin ƙarfin, ƙarfin tayar da hanzari da ƙarfin ƙarfin ƙaruwa yana karuwa tare da ƙara yawan zafin jiki, yawanci yakan kai iyakar a 1050-1200 ℃. Shawara don mai amfani da kayayyaki da ƙarfin damuwa shine 1.1 * 109Ƙananan ƙarfi da ƙarfi na 4.8 * 107Pa.
  1. Matakan lantarki: Gilashin ƙaramin gilashi yana ƙunshe ne kawai da nau'in ions alkali wanda shine mai kula da matalauta. Rashin ƙananan ƙananan ƙananan ƙananan ƙananan ƙananan ƙwayoyin. Kamar yadda masu tayar da hankali, masu amfani da kayan lantarki da na injiniya sun fi kyau fiye da sauran kayan. A zafin jiki na al'ada, juriya na ainihin gilashin gilashin fili shine 1019ohm cm, daidai da 103-106 sau sau gilashin gilashi. Tsarin jigilar gilashi a fili a yawan zafin jiki shine 43 dubu volts / mm.
  1. M juriya: Hakanan, ƙarfin tursasawa yana da yawa fiye da 4 miliyan fam na murabba'in mita, gilashin bayani na nauyin nau'i na ƙarfin tsauraran hankulan shi ne 3 ~ 5 sau na gilashi na gilashi da kuma ƙarfin hali na 2 ~ 5 na gilashin gilashi. Lokacin da gilashin ya lalace ta ƙarfin waje, ƙwayoyin ƙwayar jiki sun zama abin ƙyama wanda zai rage mummunan cutar ga jiki.
  1. Homogeneity: Maganin sunadarai daidai ne da yanayin jiki wanda zai haifar da ƙyama, kumfa, tsabta, turbidity, lalata da sauransu. A cikin jiki da kayan haɓaka, yana da daidaitattun matsayi don tabbatar da kyakkyawan aiki.